ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญทุกท่านร่วมชมการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง ช.อ.ป. สัมพันธ์ ครั้งที่ 22  (อ่าน 1817 ครั้ง)

ออฟไลน์ toneeen

• Newbie
  • *
นักแรกเลยครับวันนี้  ไทยฟูคูวี  พบกับ  ชินอี   เวลา 17.30 น. 

ออฟไลน์ winai.d

• Administrator
  • Hero Member
  • มิตรภาพคือการเริ่มต้น มาร่วมแชร์ความรู้กัน
สวัสดีครับ เพื่อน ๆ ท่าน หลังจากที่เราเหน็ดเหนื่อยจากการทำงานแล้ว เรามาผ่อนคลาย ร่วมสนุก ไปเชียร์เพื่อนๆเราที่แข่งขันกีฬากันนะครับ

ต้องขอขอบคุณ คุณน้อง toneen ด้วยครับ ที่มาร่วมแจม เวปนี้เป็นของทุกคนครับ เรามาร่วมช่วยสร้างกัน เป็นที่หาความรู้ พูดคุย (ผ่านเพรสบูท) หรือโพสเผยแพร่ข่าวสาว ข้อมูลกันนะครับ  บาย
" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ ที่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านการสร้างจิตสำนึก ...ความตระหนัก...ด้านความปลอดภัย
       JSA ,KYT ,BBS และ  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต และเทคนิคทำมาตรฐาน 5 ส
                  " อุบัติเหตุ  เป็น  ศูนย์ "
ID:win1791  มือถือ 085 5101 555

• Newbie
  • *
อ่าครับ    ขอบคุณพี่วินัยมากครับแอดมินของเรา เมื่อวานนี้ได้เห็นตัวเป็นๆ แล้ว หล่อกว่าในรูปอีกครับ อิอิ
แต่เสียดาย ผลการแข่งขัน  ไทยฟูคูวี  แพ้  ชินอี   2 เซ็ทรวด  ไทยฟูซ้อมหนักเลยนะครับเนี่ย  แต่ไม่ค่อยมีประสบการณ์  อยู่ที่โรงงานเล่นดีมากเลยครับ  พอไปเจอสนามจริงตื่นเต้นไปหน่อย  ไม่เป็นไรครับขอเก็บประสบการณ์ไปเรื่อยๆก่อน 555   

นัดที่ 2 เอาใจช่วยคับ จากกรรมการข้างสนาม น้องใหม่ของวงการก็เปนทำมา...ดา
ออกจาตื่นสนาม ยิ่งเปงรอบสี่ทีมด้วยแร้ว จามีกองเชียร์สนับสนุนอีกเพียบ โดยเฉพาะกองเชียร์ทีมชินิอีมา 3 - 4 รถบัส คราวนี้จาตกใจกองเชียร์เล่นมะออก
ช่วยกันส่งเสริมคับ นิคมบางปูของเราจาได้เป็นแถวหน้า ยังมีดอกาศอีก 2 นัด สุ..สู้ กีฬาจาไม่เด่น แต่ความน่าร๊า...กกกกไม่เปงลองคับป้ม อิ..อิ..

• Newbie
  • *
วันนี้แล้วซินะ   นัดที่ 2   ไทยฟูคูวี  พบกับ  วิวเทค    วิวเทคขนกองเชียร์มา 4 รถบัสเลยเหรอ   555
ยังไงก็สู้ตาย    เห็นทางสต๊าฟโค๊ชบอกมีทีเด็ด  อิอิ 

สุ..สุ คับ อาวจั....ยยยยเชียร์ทั้ง2 ทีม ที่มาร่วมสร้างสีสรรค์ ให้กับชมรมนิคมบางปุเรา กองเชียร์และนักกีฬาน่าร๊ากๆกันทุกคน

เมื่อวานคัย...ด้ายไปดูวอลเลย์บอลหญิงที่สนาม คงจะหนุกไม่เบากับการแข่งขันคู่แรกในสาย A ระหว่างทีม ไทยฟูคูวี น้องใหม่ของวงการเลย์หญิง กับ ทีมวิวเทค
ซึ่งทั้ง 2 ทีมลงแข่งเป็นนัดที่ 2 ของรายการ นัดนี้ต้องการมาเก็บ 2 แต้มให้ได้ทั้ง 2 ทีม เนื่องจากทั้งคู่ยังไม่มีคะแนนนัดนี้ทั้ง 2 ทีมจึงมุ่งมั่นที่จะเก็บความฝันของทีมให้ได้เพื่อที่จะกุยทางเข้าสู่รอบ 4 ทีมสุดท้าย เซ็ทแรกไทยฟูเล่นดีมากทำแต้มหนีห่างผู้เล่นวิวเทคอย่างไม่เห็นฝุ่น 23 ต่อ 17 เซ็ทนี้คงต้องตกเป็นของไทยฟูอย่างแน่นอน แต่อารา...ยยย ก็เกิดขึ้นได้กับลูกไม่เบี้ยว วิวเทคกับตีตื้นขึ้นมา 23 ต่อ 23 ทำให้กองเชียร์ของวิวเทคกับมามีชืวิตชีวาอีกครั้ง หลังจากหมดหวังกับรูปเกมที่โดนทิ้งห่างกับมามีเสียงเชียร์ แล้วก็เป็นฝ่ายพลิ๊คกับมาชนะได้ในเซ็ทแรก เริ่มเซ็ท 2 สต๊าฟไทยฟูแก้เกมโดยให้แดนหน้าขิ้นบล๊อคและเน้นลูกโต้ไปแดนหลังได้ผลคับในเซ็ทนี้เป็นฝ่ายทำแต้มหนีห่างหมือนในเซ็ทแรกเป็นฝ่ายชนะในเซ็ทที่ 2 ด้วยสกอร์ 25 ต่อ 20 ซึ่งต้องมาวัดผลกันในเซ็ทที่ 3 ซึ่งทางด้านวิวเทคเซ็ท 2 เป็นฝ่ายแพ้ไป สต๊าฟโค๊ชอัดฉีดให้กับลูกทีมถ้าแพ้ได้ ขวด 40 ชนะ ขวด 100 เอมันเป็นรหัสลับอารั...ยยน๊อ...ถึงทำให้ลูกทีมวิวเทคมีฮึดขึ้นมาอีกครั้งเป็นฝ่ายชนะไปในเซ็ทที่ 3 ด้วยสกอร์ 15 ต่อ 8 ได้เข้าไปชิงดำกับทีมชินอีที่มีแต้มเท่ากัน 2 แต้ม เอาจัยช่วยทุกๆทีมนะคับ เด๋วกับมารายผลคู่ 2 ให้ทราบคั๊บ

• Newbie
  • *
กองเชียร์ไทยฟูคูวี  ดีใจมากมายครับชนะเซ็ทที่สอง  ใครผ่านไปผ่านมาแถวนั้นเค้าคงคิดว่าได้แชมป์แล้ว  555
สนุกมากครับเมื่อวานนี้ 

มาต่อกันที่คู่ที่ 2 เลย์หญิงคับ ทีมชไนเดอร์นัดนี้เป็นนัดที่ 2 ของทีมที่มาเจอเจ้าถิ่นอย่าง ทีมวีก้าบอล เต๋ง 2 ของรายการนี้ ทีมชไนเดอร์ที่มีผู้เล่นน่ารักกันทั้งทีม สงสัยว่าทางฝ่ายจัดสรรค์คนคงคัดน่าตาเข้าทำงานแน่ๆ อิอิ แถมสีเสี้อก็หวานแหว๋วอย่าบอกคัยเชียว เป้นทีมที่น่าตาดีที่สุในทัวร์นาเม้นนี้คับ อย่างนี้ต้องไปดูด้วยตาตัวเองนะคับ เด๋วจาหาว่าผู้บรรยายเขียนขึ้นมาเอง เซ็ทแรกนั้นวีก้าบอลเป็นต่ออยู่มากคับ นำห่างไปถึง 20 ต่อ 10 แต่ชไนเดอร์กับเป็นฝ่ายตีตื้นขึืนมา
เป็น20 ต่อ 20 โค๊ชวีก้าต้องขอเวลานอกแก้เกม ลงสนามอีกครั้งได้ผลวีก้ากับขึ้นแท่นก่อน 24 ต่อ 23 เป็นฝ่ายเก็บเซ็ทแรกไปได้ก่อน มาต่อที่เซ็ทที่ 2 ชไนเดอร์ตกเป็นรองโดนวีก้าไล่ทุบจบเกมไปที่ 25 ต่อ 13 ในสายนี้เต๋ง 2 ของรายการอย่างวีก้าบอลเข้ารอบ 2 แน่นอนถึงจะมีแข่งในนัดที่ 2 กับทีม ทัสโก้ ก้เก็บได้ไม่ยาก ส่วนชไนเดอร์เพียงแค่รอฟังผลในวันจันทร์ที่ 19 - 3 - 2555 ทัสโก้ต้านวีก้าไม่อยู่ ก็จะเป็นที่ 2 ในสายที่ต้องไปเจอกับทีมเต๋ง 1 ของรายการอย่าง ทีมฟูจิเอช ดีกรีรองแชมร์เมื่อครั้งที่แร้ว ที่มีผูเล่นที่เหนียวแน่นตบดี งานนี้สต๊าฟชไนเดอรืคงต้องมาดุรูปเกมการเล่นของทีมฟูจิเอชในวันที่ 19 กันคับ เพื่อที่จะหาทางแก้รูปเกม ส่วนวีก้าบอลนอนมารอว่าจะพบกับทีมไหนระหว่าง ทีม ชินอี และ ทีมวิวเทค คัยชนะมาเจอกระดุกก้อนโต ทีมวิวเทค ยิ่งเล่นยิ่งดีวันดีคืนผู้เล่นเริ่มมีประสพการณ์ขึ้นมากไม่เหมือนนัดแรกที่ลงสนามคงจะตื่นเต๊..ลลลลกันทั้งทีม มานัด 2 เล่นดีขึ้นมาก ส่วนทีมชินอี ก็เช่นกัน เป็นต่อนิน่อย ตรงที่มีกองเชียร์มาให้กำลังจัยกันเยอะมาก โอกาศ 50 : 50 ขึ้นอยู่ว่าจะควบคุมจิตจัยได้ป่าว คู่นี้ก้ซาหนุกแน่คับ นัดนี้ไม่คัยยอมคัยแน่ๆ ทั้ง 2 ทีมตั้งความฝันที่จะเข้ารอบ 4 ทีม สุดท้ายมาเกินร้อย ผู้บรรยายก็เอาจัยช่วยทุกทีมคับ กีฬาสร้างสัมพันธ์ไมตรี มีผู้ชนะ ก็ต้องมีผู้ไม่ชนะ ฉันท์ใดก็ฉันท์นั้น ยุบหนอ พองน๊อ...

8) :) :D ::)

ออนไลน์ wyldin

сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтtuchkasсайтсайт