ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ข้อมูลด้วยคะ  (อ่าน 720 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phimchanok P.

• Newbie
  • *
รบกวนผู้รู้ข้อมูลด้วยคะ
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 10:33:22 AM »
ลูกค้าต้องการข้อมูลไม่รู้จะตอบยังไงคะ
2 more evidences as below are required
•   Training matrix to identified required training courses based on risk and or activity.
•   Training records of safety officer in all levels (Supervisory, Managerial levels) and training plan for the one who has not been trained.

ออฟไลน์ nokseri

• Administrator
  • Jr. Member
Re: รบกวนผู้รู้ข้อมูลด้วยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 08:59:21 AM »
เป็นการ audit ระบบ OHSAS18001 หรือเปล่าครับ
ลูกค้าขอข้อมูลเพิ่มเติม 2เรื่อง
1.หัวข้อฝึกอบรมต่างๆ เกี่ยวกับ ความเสี่ยง(อันตราย)หรือกิจกรรมต่างๆที่มีความเสี่ยง
     ถ้าเรามี Liist รายการหัวข้อที่จะอบรมให้กับพนักงานประจำปีที่มีหัวข้อเหล่านี้อยุ่ ก็น่าจะใช้ได้ครับ แต่ถ้าเรากำหนดเป็น Matrix ได้ก็จะดี มองเห็นภาพชัดเจน

2. บันทึกผลการฝึกอบรมให้กับเจ้าหน้าที่ทางด้านความปลอดภัยทุกระดับ ถ้ายังไม่มีการฝึกอบรมก็ต้องมีแผนงานว่าจะอบรมเมื่อไหร่
     ปกติถ้าเรามีการจัดฝึกอบรม ก็มักจะมีหัวข้อการอบรมให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมเซ็นต์ชื่อเข้าอบรม ถ้ามีตัวนี้ก็ใช้ได้ครับ

เพื่อเป็นข้อมูลครับ
ขออภัย มาให้ข้อมูลล่าช้า...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2016, 10:07:09 AM »
เป็นเรื่องเกี่ยวกับ EHS ค่ะ คือไม่แน่ใจว่าพนักงานที่ทำงานเกี่ยวกับเครื่องจักร ต้องฝึกอบรม กฎหมายความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในที่ทำงานเกี่ยวกับไฟฟ้า หรือเปล่าคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2016, 10:50:43 AM »
สวัสดีค่ะ คุณ nokseri คือพอดีอยากได้ที่ปรึกษา และอยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับ Training matrix to identified required training courses based on risk and or activity คือถ้าตามกฏหมายต้องมีหัวข้ออะไรบ้างคะ
พอจะมีที่ปรึกษาแนะนำหรือเปล่าคะ

ออฟไลน์ nokseri

• Administrator
  • Jr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 02:43:41 PM »
รบกวนส่งemailให้ด้วยครับที่ nimitr@bangpoosociety.com
เดี๋ยวส่งตัวอย่างไปให้ครับ

ไม่รู้ช้าไปป่าว ต้องขออภัยครับ

ออนไลน์ wyldin

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2023, 01:35:47 PM »

ออนไลน์ wyldin

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2023, 11:45:16 PM »
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинйоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоtuchkasинфоинфо