กีฬา ชอป. > ห้องกีฬาฟุตบอล

ชมรมอุตสาหกรรมบางปูร่วมแข่งขันฟุตบอลเชื่อมสัมพันธไมตรี

(1/3) > >>

winai.d:
สวัสดีครับ
         ชมรมอุตสาหกรรมบางปูได้ร่วมแข่งขัน ฟูตบอล Bangpoo Champion Match ครั้งที่4  ประจำปี 2554  เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ฯ 7 รอบ 84 พรรษา  คุณวิวัฒน์ สัมมาชีววัฒน์ ผู้อำนวยการสำนักงานนิคมอุตสาหกรรมบางปูและ คุณ วิชา สุขุมาวาสี  ประธานชมรมนิคมอุตสาหกรรมบางปู ควงคู่มากับพี่น้อย ( คุณ ชณิญา ชุมภูนุช )มาร่วมให้กำลังใจแก่ทีมนักฟุตบอล ชมรมอุตสาหกรรมบางปู รุ่น อาวุโส 35  UP   เมื่อวันที่ 26 กรกฏาคม 2554 เวลา 17.30 น ณ.สนามแข่งขัน เทสโก้ โลตัส บางปู
          วันนี้บรรยายคึกคัก นักฟุตบอลมากันเยอะ ทำให้มีการเปลี่ยนตัวมากหน่อย ผิดกับนัดก่อน ๆ มีตัวสำรองน้อย  ทำให้ทีมวันนี้สุดสูสี ผลัดกันรุกและรับ ชมรมฯ ออกนำไปออก1 :0  ทำให้กองเชียร์ ส่งเสียงเชียร์กันน่าดู หมายมั่นปั้นมือ ต้อง่ชนะแน่นอน มีทั้งอัดฉีด
แต่แล้วก็สู้แรงพลังหนุ่มของเทสโก้ โลตัส ไม่ไหว โดนยิง ไป 2 ประตู  ทำให้ชมรม ฯ ตามอยู่ 2:1   ชมรม ฯ ก็ไม่ย่อท้อ ขยันวิ่งลืมแก่ ไล่ตีเสมอ มาเป็น 2 : 2   คุณวิวัฒน์ ผอ มาดเข้ม และพี่วิชา หนุ่มตลอดกาล มีลุ้นชนะเป็นนัดแรก เริ่มส่งเสียงเชียร์  แต่เหมือนฟ้ากลั่นแกล้ง แป๊บเดียว โดนยิงหนีห่างออกไปอีก เป็น 3 : 2   ผู้ตัดสินกลาง พี่ประวัติ ฉัตรแหลม ( กื๋อ ) แซวต่อ ในช่วงทดเวลาบาดเจ็บ ถ้าพี่วิชา ไม่บอกให้พอ ก็จะไม่กดกริ่งสํญญานหมดเวลา แต่แล้วกรรมการก็กลั๊นใจกดสัญญานหมดเวลา
      แต่สถานการณ์ผิดคลาด นักฟุตบอลกับดีใจ ผมเองนึกว่าทีมชนะซะแล้ว แต่ผิดคาดครับ ดีใจเพราะแพ้ แบบมีลุ้น ( เก็บประตูออกทางประตูน้อยลงอะ ) ฮิฮิ ฮิ แต่ต้องชมผู้รักษาประตู ป้องกันประตูได้อย่างยอดเยี่ยมเลยครับ
      ต้องขอบคุณคณะกรรมการจัดงานในครั้งนี้ด้วยครับ ที่เปิดโอกาสให้กับนักเรียน พนักงานบริษัท บุคคล ประชาชนทั่วไปได้ร่วมการแข่งขันในครั้งนี้ด้วย และคณะกรรการ
พี่ ประวัติ ฉัตรแหลม  พี่อนุชา ปลายยอด และพี่ ต้อม (ถ้าจำไม่ผิด ) ที่ได้ให้เกียรติ์มาเป็นกรรมการตัดสินในครั้งนี้  ผลงานดี เดี่ยวปีให้เป่านกหวีดใน งาน การแข่งขันฟุตบอล ของชมรมอุตสาหกรรมบางปู ที่จัด ช่วงปลายปีนี้แน่นอน และเจ้าหน้าที่ คุณ สุมิตรลาภ นาคแก้ว เจ้าหน้าที่พยาบาล รพ. รัทรินทร์ บางปู ด้วยครับ
      เรามาชมภาพกันเลยดีกว่าครับ         
                                             ขอขอบคุณผู้อ่านและผู้สนใจทุกท่านครับ
                                                          winai.d

winai.d:
   ต้องขอบคุณคณะกรรมการจัดงานในครั้งนี้ด้วยครับ ที่เปิดโอกาสให้กับนักเรียน พนักงานบริษัท บุคคล ประชาชนทั่วไปได้ร่วมการแข่งขันในครั้งนี้ด้วย และคณะกรรการ
พี่ ประวัติ ฉัตรแหลม  พี่อนุชา ปลายยอด และพี่ ต้อม (ถ้าจำไม่ผิด ) ที่ได้ให้เกียรติ์มาเป็นกรรมการตัดสินในครั้งนี้  ผลงานดี เดี่ยวปีให้เป่านกหวีดใน งาน การแข่งขันฟุตบอล ของชมรมอุตสาหกรรมบางปู ที่จัด ช่วงปลายปีนี้แน่นอน และเจ้าหน้าที่ คุณ สุมิตรลาภ นาคแก้ว เจ้าหน้าที่พยาบาล รพ. รัทรินทร์ บางปู ด้วยครับ
      เรามาชมภาพกันเลยดีกว่าครับ         

winai.d:
เก็บตก กับนักฟุตบอล

winai.d:
ภาพวันแข่งขัน นักฟุตบอลชมรมอุตสาหกรรมบางปุ กับ ที่มตำรวจ สภอ. บางปู  เมื่อวันที่ 19 กค.54  บรรยากาศยามเย็น ลมพัดโชย ๆ  แต่เสียงหัวใจแต่คนเต้นระรัว ระรัว  เพราะ ทีมตำรวจ ยิงกระหน่ำอยู่ข้างเดียว ผม อยากไม่อยากบรรยายแล้วอะ แพ้ไปหวุดหวิดครับ 8 :1  หรือ 8 : 2  ครับ  ต้องขอบว่าแพ้สังขารนะ ของเรา 35 up  แต่ทีมตำรวจยังหนุ่ม ยังแน่น ก็ดีครับ จะได้ ไล่กวดผู้ร้ายได้ทันอะ  บายแล้วละ   

sawitee_poo:
น่าจะมีบอลผู้หญิงด้วยนะคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version